โรงพยาบาลกรุงเทพหัวหิน จัดโครงการ 𝗕𝗗𝗠𝗦 อบรมการช่วยชีวิต รุ่นที่ 7 ให้กับโรงเรียนนายสิบทหารบก
โรงพยาบาลกรุงเทพหัวหิน จัดโครงการ 𝗕𝗗𝗠𝗦 อบรมการช่วยชีวิต รุ่นที่ 7 ให้กับบุคลากรทางการแพทย์ สมาชิกแม่บ้านทหารบก สาขาโรงเรียนนายสิบทหารบก และเจ้าหน้าที่อุทยานราชภักดิ์ โดยมี พ.อ.ยงยุทธ หาญสมศรี รองผู้บัญชาการ โรงเรียนนายสิบทหารบก เป็นประธานในพิธีเปิดงาน พร้อมด้วย นพ.พงษ์ศักดิ์ บุญยะลีพรรณ ผู้ช่วยผู้อำนวยการ รพ.กรุงเทพหัวหิน ร่วมพิธี
โครงการนี้จัดอบรมโดยวิทยากรผู้เชี่ยวชาญจากรพ.กรุงเทพหัวหิน ทั้งภาคทฤษฎีและการฝึกปฏิบัติจริงในการช่วยชีวิต การปั๊มหัวใจ (CPR) การใช้เครื่องกระตุกหัวใจด้วยไฟฟ้าชนิดอัตโนมัติ (AED) และการช่วยเหลือผู้ป่วยสำลักอุดกั้นทางเดินหายใจ โดยผู้ที่ผ่านการฝึกอบรมได้รับมอบประกาศนียบัตรภายในงาน ณ แหล่งสมาคม โรงเรียนนายสิบทหารบก ค่ายโยธินศึกษามหามงกุฎ ต.หนองแก อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2565
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาติดต่อ
โรงพยาบาลกรุงเทพหัวหิน โทร. 032-616-800 | Email: [email protected]
![](https://sgp1.digitaloceanspaces.com/bgh-group-1/bangkok-hospital-huahin-cms/394DEBCF-5DE7-445F-AAB6-81ECB79A9CA1.jpeg)
![](https://sgp1.digitaloceanspaces.com/bgh-group-1/bangkok-hospital-huahin-cms/806E4737-9D1A-4819-8AAC-F12F9EFF8503.jpeg)
![](https://sgp1.digitaloceanspaces.com/bgh-group-1/bangkok-hospital-huahin-cms/ABD6969C-5670-487E-B31C-081D5EA69B9F.jpeg)
![](https://sgp1.digitaloceanspaces.com/bgh-group-1/bangkok-hospital-huahin-cms/0B12089B-FDFA-4D7D-8DB6-E2DC494EC439.jpeg)